विश्लेषण: पोर्तुगालमध्ये भारतीय महिलेच्या मृत्यूमुळे वाद, आरोग्यमंत्र्यांवर राजीनामा देण्याची वेळ, जाणून घ्या नेमकं काय घडलं?

देश – विदेश

पोर्तुगालमध्ये एका भारतीय महिलेच्या मृत्यूमुळे वाद निर्माण झाला आहे. ३५ वर्षीय महिलेच्या मृत्यूनंतर देशभरात रोष व्यक्त होत असून, आरोग्यमंत्र्यांना राजीनामा द्यावा लागला आहे. पोर्तुगाल सरकारने आरोग्यमंत्री मार्टा टेमिडो यांना आपण त्या पदावर राहू शकत नाही याची जाणीव झाली असल्याचं सांगितलं आहे. पण भारतीय महिलेच्या मृत्यूनंतर इतका वाद का निर्माण झाला आहे? आरोग्यमंत्र्यांना राजीनामा का द्यावा लागला, इथपर्यंत हा वाद का गेला? याबद्दल जाणून घेऊयात…

गर्भवती भारतीय महिलेचा मृत्यू

३५ वर्षीय गर्भवती भारतीय महिला पोर्तुगालमध्ये फिरण्यासाठी आली होती. स्थानिक प्रसारमाध्यमांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, महिला राजधानी लिस्बनमध्ये असणाऱ्या देशातील सर्वात मोठ्या सँटा मारिया रुग्णालयात दाखल झाली असता, प्रसूती कक्षात जागा नसल्याचं सांगण्यात आलं. यानंतर महिलेला दुसऱ्या रुग्णालयात जाण्यास सांगण्यात आलं. पण, महिलेला दुसऱ्या रुग्णालयात नेलं जात असताना, हृदयक्रिया बंद पडली आणि तिचा मृत्यू झाला.

प्रशासनाने दिलेल्या माहितीनुसार, परिस्थितीचं गांभीर्य लक्षात घेता महिलेचं सिझरिन करण्यात आलं असून बाळ चांगल्या स्थितीत आहे. पण महिलेचा जीव वाचू शकला नाही. महिलेच्या मृत्यूप्रकरणी चौकशी सुरु करण्यात आली आहे.

आरोग्यमंत्र्यांचा राजीनामा

महिलेच्या मृत्यूनंतर काही तासातच पोर्तुगालच्या आरोग्यमंत्री मार्टा टेमिडो यांनी राजीनामा दिला. महिलेच्या मृत्यूनंतर रुग्णालयांमधील कर्मचाऱ्यांच्या तुटवड्याचा मुद्दा उपस्थित करण्यात आला. तात्काळ सेवा बंद असल्याने, रुग्णालयांमधील डॉक्टरांचा तुटवडा आणि गर्भवती महिलांना योग्य सेवा मिळत नसल्याने गेल्या काही दिवसांपासून आरोग्यमंत्र्यांवर टीका केली जात होती. भारतीय महिलेच्या मृत्यूनंतर ही टीका आणखीन तीव्र झाली आणि त्यामुळे त्यांना राजीनामा द्यावा लागला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *