संसदेच्या पावसाळी अधिवेशनात २४ विधेयके मांडण्यात येणार

ताज्या घड्यामोडी

दिल्ली,
सोमवारपासून सुरू होणाNया संसदेच्या पावसाळी अधिवेशनात मांडण्यासाठी केंद्राने कॅन्टोन्मेंट विधेयक, बहु-राज्य सहकारी संस्था (सुधारणा) विधेयक आणि दिवाळखोरी आणि दिवाळखोरी संहिता (सुधारणा) विधेयकासह २४ विधेयके सूचीबद्ध केली आहेत.
लोकसभेच्या सचिवालयाने जारी केलेल्या बुलेटिननुसार, कॅन्टोन्मेंट विधेयक देशभरातील नगरपालिकांसोबत संरेखित करून अधिक विकासात्मक उद्दिष्टे साध्य करण्यासाठी आणि कॅन्टोन्मेंटमध्ये ‘जीवन सुलभता’ सुलभ करण्यासाठी प्रस्तावित आहे.बहु-राज्य सहकारी संस्था (सुधारणा) विधेयक हे सहकारी संस्थांमधील सरकारच्या भूमिकेचे तर्कशुद्धीकरण करण्याचा आणि बहुराज्यीय सहकारी संस्थांच्या कामकाजात सहभाग वाढवण्याचा प्रयत्न करते, जेणेकरून या संस्थांवरील लोकांचा विश्वास वाढेल आणि त्यांच्या वाढीसाठी अनुकूल वातावरण निर्माण होईल. त्याचप्रमाणे, दिवाळखोरी आणि दिवाळखोरी संहिता (सुधारणा) विधेयक सीमापार दिवाळखोरीवरील तरतुदी आणि तणावग्रस्त मालमत्तेचे मूल्य वाढवताना त्यांच्या कालबद्ध निराकरणासाठी काही इतर दुरुस्त्या सादर करून दिवाळखोरी आणि दिवाळखोरी संहिता मजबूत करण्याचा प्रयत्न करते.
सरकारने प्राचीन स्मारके आणि पुरातत्व स्थळे आणि अवशेष (सुधारणा) विधेयकाची यादी देखील केली आहे, ज्यात प्रतिबंधित क्षेत्रे तर्कसंगत करण्याचा आणि इतर सुधारणा आणण्याचा प्रस्ताव आहे.

कलाक्षेत्र फाउंडेशन (सुधारणा) विधेयक, जुने अनुदान (नियमन) विधेयक, वन (संवर्धन) (सुधारणा) विधेयक, राष्ट्रीय दंत आयोग विधेयक, राष्ट्रीय नर्सिंग आणि मिडवाइफरी आयोग विधेयक, भारतीय व्यवस्थापन संस्था (दुरुस्ती) विधेयक आणि केंद्रीय विद्यापीठे (दुरुस्ती) विधेयक देखील प्रस्तावित करण्यासाठी सूचीबद्ध केले गेले आहे. नियतकालिकांचे प्रेस आणि नोंदणी विधेयक, खाण आणि खनिज (विकास आणि नियमन) (सुधारणा) विधेयक, ऊर्जा संरक्षण (दुरुस्ती) विधेयक, व्यक्तींची तस्करी (संरक्षण, काळजी आणि पुनर्वसन) विधेयक आणि कौटुंबिक न्यायालये (सुधारणा) विधेयक सत्रादरम्यान परिचयासाठी देखील सूचीबद्ध आहेत. छत्तीसगड आणि तामिळनाडूसाठी अनुसूचित जाती (एण्) आणि अनुसूचित जमाती (एऊ) च्या यादीत सुधारणा करण्यासाठी घटना दुरुस्तीसाठी दोन स्वतंत्र विधेयके देखील प्रस्तावित करण्यासाठी सूचीबद्ध आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *